Bồi dưỡng nghiệp vụ Phỏng vấn - chân dung
Quang cảnh lớp học. Ảnh baobinhdinh.com.vn
Tại lớp bồi dưỡng, TS. Trần Bá Dung, Trưởng ban Nghiệp vụ - Hội Nhà báo Việt Nam đã trao đổi, phổ biến, cung cấp nhiều kiến thức, kỹ năng, nghiệp vụ về “Phỏng vấn, chân dung” như: Một số dạng phỏng vấn; phương pháp phỏng vấn; cách tiếp cận nhân vật; những lỗi nên tránh khi phỏng vấn; bài chân dung; cách thu thập tài liệu, các kỹ năng gợi mở, dẫn dắt, đặt câu hỏi…
Khóa học giúp cho các phóng viên, cập nhật, bổ sung kiến thức, nghiệp vụ về “Phỏng vấn, chân dung”, góp phần nâng cao chất lượng các tác phẩm báo chí./.
N.T.T