Hội Nông dân tỉnh: Tổ chức Hội nghị tập huấn nghiệp vụ công tác Hội và các chuyên đề năm 2014 cho cán bộ Hội chủ chốt
Quang cảnh Hội nghị
Tại lớp tập huấn, các học viên được phổ biến, quán triệt Nghị quyết số 19-NQ/HNDTW Hội nghị lần thứ tư Ban Chấp hành Trung ương HND Việt Nam (khóa VI) về tăng cường và đổi mới công tác tuyên truyền, vận động nông dân trong tình hình mới; Nghị quyết số 20-NQ/HNDTW Hội nghị lần thứ tư Ban Chấp hành HND Việt Nam (khóa VI) về nâng cao trách nhiệm của HND Việt Nam tham gia bảo vệ môi trường nông thôn và chủ động thích ứng với biến đổi khí hậu giai đoạn 2014 – 2020; Hướng dẫn thực hiện Quy chế giám sát và phản biện xã hội trong hệ thống HND Việt Nam; Quy định về việc HND Việt Nam tham gia góp ý xây dựng Đảng, xây dựng chính quyền.
Qua lớp tập huấn, đội ngũ cán bộ Hội chủ chốt ở cơ sở có điều kiện cập nhật thông tin, kiến thức mới và kỹ năng nghiệp vụ truyên truyền, vận động; trách nhiệm của Hội Nông dân tham gia bảo vệ môi trường nông thôn… Qua đó nâng cao nhận thức chính trị, tư tưởng, năng lực công tác, đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ công tác Hội trong tình hình mới.
Tin và ảnh: Minh Khoa