Triển khai Chương trình “Xuân tình nguyện” năm 2014 với nhiều hoạt động cụ thể, thiết thực
Trao quà cho hộ gia đình hoàn cảnh khó khăn bị thiệt hại do mưa lũ tại Hoài Ân
Chương trình gồm các nội dung: Vui Xuân, đón Tết với thanh thiếu nhi, học sinh và nhân dân vùng lũ, vùng biển, đảo; thăm, tặng hơn 1.500 suất quà cho thanh thiếu nhi, học sinh và nhân dân vùng lũ, vùng biển, đảo bị thiệt hại nặng trong đợt mưa lũ; chương trình Tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng; ra quân các đội thanh niên tình nguyện dọn vệ sinh môi trường, gia cố, sửa chữa đường giao thông nông thôn; giúp dân khắc phục sa bồi thủy phá, nạo vét kênh mương nội đồng; chương trình Chăm sóc sức khỏe cộng đồng; hướng dẫn ĐVTN và nhân dân cách phòng, chống các bệnh thường gặp; chương trình “Xuân vùng cao”; chương trình “5.000 bánh tét”; chương trình Đồng hành cùng thanh niên công nhân;..
Vùa qua (ngày 25/12/2013), Ban Thường vụ Tỉnh đoàn phối hợp với Ban Thư ký Hội LHTN Việt Nam tỉnh, Văn phòng Báo Thanh niên tại Bình Định tổ chức đến thăm và trao tặng 200 suất quà (mỗi suất quà trị giá 1.000.000 đồng) cho các đoàn viên, hội viên, thanh niên và hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn bị thiệt hại do mưa, lũ trên địa bàn huyện Hoài Ân./.
Thanh Vân