Tăng cường phòng, chống dịch bệnh tay chân miệng
Theo đó, trước tình hình dịch bệnh tay chân miệng diễn biến phức tạp tại nhiều tỉnh, thành phố, với số người mắc tăng đột biến so với cùng kỳ năm ngoái, Bộ trưởng Bộ Y tế Nguyễn Thị Kim Tiến đã có công điện gửi tới Chủ tịch UBND các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương đề nghị phối hợp quyết liệt chỉ đạo đẩy mạnh công tác truyền thông trực tiếp tại cộng đồng để các hộ dân có trẻ dưới 3 tuổi được hướng dẫn các biện pháp phòng chống dịch bệnh tay chân miệng hiệu quả, truyền thông trên các phương tiện thông tin đại chúng và phát động chiến dịch đến tận xã, phường; quyết liệt để giảm tối đa số ca tử vong do dịch bệnh tay chân miệng gây ra...