Ngày 23/03/2012, UBND tỉnh vừa ban hành một số văn bản với các nội dung sau:
- Đồng ý hỗ trợ cho Ban Liên lạc Trung đoàn bộ binh 93 tỉnh Bình Định, số tiền 60.000.000 đồng (Sáu mươi triệu đồng) để tổ chức gặp mặt Cựu chiến binh của Trung đoàn nhân kỷ niệm 37 năm Ngày giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước (30/4/1975-30/4/2012). Giao Sở Tài chính cân đối nguồn kinh phí trong dự toán ngân sách tỉnh năm 2012, báo cáo đề xuất UBND tỉnh xem xét, quyết định.
- Đồng ý hỗ trợ cho Ban Liên lạc Tiểu đoàn bộ binh 52, số tiền 25.000.000 đồng (Hai mươi lăm triệu đồng) để tổ chức gặp mặt cán bộ, chiến sỹ của Tiểu đoàn tại huyện Vân Canh.Giao Sở Tài chính cân đối nguồn kinh phí trong dự toán ngân sách tỉnh năm 2012, báo cáo đề xuất UBND tỉnh xem xét, quyết định.
- Giao Ban Quản lý Khu kinh tế chủ trì, phối hợp với Văn phòng UBND tỉnh có kế hoạch bố trí mời các đồng chí nguyên là lãnh đạo tỉnh và các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy (khóa XVIII) đi tham quan một số Nhà máy sản xuất chế biến xỉ ti tan trên địa bàn tỉnh để cho ý kiến thống nhất trước khi BCS Đảng UBND tỉnh trình Ban Thường vụ Tỉnh ủy xin chủ trương bổ sung quy hoạch và đầu tư xây dựng một số Nhà máy sản xuất chế biến xỉ ti tan tại KCN Nhơn Hội.