Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác chuẩn bị thi tốt nghiệp THPT tại Phù Cát, Phù Mỹ
Tại Phù Cát, năm nay có 3.345 thí sinh sẽ dự thi tại 7 hội đồng coi thi (HĐCT). Tại Phù Mỹ, có 2.897 thí sinh dự thi tại 5 HĐCT. Nhìn chung, các huyện đã chuẩn bị tốt cơ sở vật chất, đảm bảo an ninh, an toàn cho kỳ thi.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Mai Thanh Thắng đã yêu cầu các cụm trường không chủ quan và đáp ứng tốt điều kiện cơ sở vật chất cho thí sinh dự thi; quan tâm đến việc ăn, ở, nghỉ ngơi của thí sinh và giám thị ở xa. Đặc biệt, phải tránh sai sót trong vận chuyển, mở đề thi, đảm bảo trật tự tại điểm thi, phòng thi…