Thành lập bếp ăn từ thiện tại các bệnh viện công lập trên địa bàn tỉnh
Bệnh nhân nghèo nhận cháo tình thương ở Trung tâm Y tế huyện Hoài Ân - Ảnh: V.Trang
Theo đó, Chủ tịch UBND tỉnh thống nhất với đề xuất của Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh Bình Định trong việc phối hợp với Ban Từ thiện - Hiệp hội nhựa thành phố Hồ Chí Minh để thành lập bếp ăn từ thiện miễn phí cho bệnh nhân nghèo, khó khăn tại các bệnh viện công lập của tỉnh Bình Định.
Giao Giám đốc Sở Y tế chỉ đạo các bệnh viện công lập của tỉnh tạo mọi điều kiện thuận lợi cho Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh Bình Định thực hiện việc thành lập bếp ăn từ thiện miễn phí cho bệnh nhân nghèo, khó khăn, nhằm giảm bớt gánh nặng chi phí khi đi khám chữa bệnh cho họ./.
P.H.P