Triển khai Kế hoạch giám sát việc thực hiện ý kiến, kiến nghị của cử tri
Theo Kế hoạch, trong các ngày từ 10-11.4, Đoàn giám sát sẽ nghe lãnh đạo của các sở: Tài nguyên - Môi trường, Giao thông - Vận tải, NN-PTNT, Y tế, Công Thương, Sở Nội vụ và Công ty Điện lực Bình Định, báo cáo tình hình thực hiện các vấn đề được cử tri quan tâm. Thông qua giám sát, Đoàn giám sát của HĐND tỉnh sẽ đánh giá kết quả thực hiện của các cơ quan chức năng giải quyết các ý kiến, kiến nghị của cử tri trong năm 2011; những tồn tại, vướng mắc; những kiến nghị, đề xuất nhằm góp phần nâng cao hiệu lực quản lý của bộ máy nhà nước, từng bước thúc đẩy phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh, đáp ứng ngày càng tốt hơn tâm tư, nguyện vọng của cử tri…