Tăng cường tuyên truyền an toàn giao thông
Vận động cán bộ, nhân dân tự giác chấp hành các quy định về trật tự an toàn giao thông; đề cao trách nhiệm của gia đình, nhà trường và xã hội giáo dục con em, học sinh thực hiện các quy định về an toàn giao thông; Tuyên truyền, vận động người điều khiển phương tiện giao thông có ý thức tự giác chấp hành pháp luật về an toàn giao thông; tự giác chấp hành nghiêm chỉnh các quy tắt giao thông, không uống rượu, bia khi tham gia giao thông, đội mũ bảo hiểm khi tham gia giao thông bằng xe môtô, xe gắn máy; quy tắt an toàn khi vượt qua đường sắt, hành lang an toàn giao thông đường sắt; các hoạt động đảm bảo an toàn khi tham gia giao thông đường thủy, trách nhiệm và nghĩa vụ của hành khách đối với đảm bảo an ninh, an toàn hàng không dân dụng
Để triển khai có hiệu quả công tác tuyên truyền, Sở TT&TT đã chỉ đạo Trung tâm Hạ tầng thông tin thuộc Sở xây dựng chuyên trang tuyên truyền “an toàn giao thông” tích hợp trên Cổng thông tin điện tử của tỉnh và cập nhật tin, bài, hình ảnh về an toàn giao thông thường xuyên. Đồng thời, chỉ đạo các đài truyền thanh huyện, thị xã, thành phố và đài truyền thanh cơ sở tăng cường đưa các tin, bài tuyên truyền về an toàn giao thông.