Đội quản lý thị trường số 6: Phát hiện vụ vận chuyển lậu gần 1400 chai rượu ngoại
Theo bà Nguyễn Thị Hoa, đội trưởng đội quản lý thị trường số 6, khoảng 18 giờ ngày 30 -3 đội đã phối hợp cùng Trạm cảnh sát giao thông Tuy Phước tiến hành dừng và kiểm tra phương tiện vận tải mang biển số 92H – 1070 do tài xế Lý Hữu An (30 tuổi, ngụ Duy Xuyên – Quãng Nam) điều khiển theo hướng Nam – Bắc trên Quốc lộ 1 A, đoạn đi qua địa phận huyện Tuy Phước. Qua kiểm tra trên xe này đang chở: 675 chai rượu ngoại hiệu Aberfeldy và Dewars (75 cl); 480 chai rượu ngoại hiệu Dewars White Cabet (20 cl) và 240 chai rượu ngoại hiệu Eristoff Vodka. Tại thời điểm kiểm tra, lô hàng này không có hóa đơn chứng từ hợp lệ.