Kiểm tra, xử lý vấn đề các Báo nêu
Theo bài báo, sáng 17/7/2012, tại Trung tâm Y tế Phù Mỹ, sau ca mổ do bác sĩ Giám đốc Đỗ Văn Hoàng thực hiện, thai nhi nặng 3,4kg vừa lấy ra từ lòng mẹ - chị Nguyễn Thị Nhung (27 tuổi, ở thôn Phú Thiện, xã Mỹ Hòa, huyện Phù Mỹ) đã tắt thở.
Để làm rõ vấn đề này, Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu Giám đốc Sở Y tế chỉ đạo kiểm tra thông tin các Báo đã phản ánh; khẩn trương tiến hành làm rõ nguyên nhân dẫn đến tử vong của thai nhi; kiểm điểm làm rõ trách nhiệm, có biện pháp xử lý nghiêm khắc đối với các tập thể, cá nhân có liên quan; trả lời cho các Báo đã phản ánh thông tin nói trên; báo cáo kết quả cho Chủ tịch UBND tỉnh trước ngày 30/7/2012.